สอบถามการใช้งาน แจ้งปัญหา

Picture of RATTANAKORN CHARINTHRAWUT
เปิดทำแบบฝึกหัดไม่ได้ค่ะ
by RATTANAKORN CHARINTHRAWUT - Wednesday, 13 January 2016, 12:44 PM

เปิดเข้าทำแบบฝึกหัดไม่ได้ค่ะ มันขึ้นหน้าจอสีเทา ลองทำตามขั้นตอนลบการติดตั้งFlash playerเวอร์ชั่น20 ในเว็บแล้วแต่ก็ไม่สามารถเปิดได้ จึงเปิดเข้าไปดูตัวโปรแกรมสองตัวที่ให้ลบไปว่าอยู่อีกรึเปล่าก็พบว่าไม่มีตัวโปรแกรมนั้นแล้ว แล้วทำไมถึงยังเปิดไม่ได้คะ??

Picture of SUWAT ANATAKUNUPAKORN
Re: เปิดทำแบบฝึกหัดไม่ได้ค่ะ
by SUWAT ANATAKUNUPAKORN - Wednesday, 13 January 2016, 3:47 PM

ตอนนี้ตรวจสอบ Flash Player ในเครื่องเป็น version อะไรครับ

Picture of RATTANAKORN CHARINTHRAWUT
by RATTANAKORN CHARINTHRAWUT - Sunday, 17 January 2016, 7:20 PM

You have version 20,0,0,272 installed

ลองทำตามลิ้งค์นี้ดูแล้วด้วยค่ะ แต่ก็ยังเปิดไม่ได้http://tmm.psu.ac.th/mod/page/view.php?id=46

Picture of SUWAT ANATAKUNUPAKORN
by SUWAT ANATAKUNUPAKORN - Monday, 18 January 2016, 9:46 AM

Windows ที่น้องใช้งานอยู่น่าจะเป็น Windows 8 หรือ 8.1 ให้ทำการถอน "Update for Microsoft Windows (KB3133431)" ออกอีกตัวนะครับ ก่อนหน้านี้ patch ตัวนี้มีเฉพาะใน Windows 10 แต่ตอนนี้มันขยายมาลงใน Windows 8 และ 8.1 ด้วย