สอบถามการใช้งาน แจ้งปัญหา

Picture of PANYARAK NGAMSRITRAGUL
ใช้ Firefox ก็ยังได้อยู่นะ ไม่จำเป็นต้องใช้ IE
by PANYARAK NGAMSRITRAGUL - Friday, 29 January 2016, 5:03 PM

หลายวันก่อน คุณสุวัฒน์ยืนยันว่า ต้องใช้ IE เท่านั้น แต่วันนี้ ผมลองใช้ด้วย Firefox ก็พบว่า ใช้ได้ดีนะครับ และทำ Placement Test ไปเรียบร้อยแล้ว รวมทั้งลองบทเรียนไปแล้วบางส่วนด้วย

สิ่งที่ยังไม่ได้ลอง คือ การออกเสียงผ่านไมค์ เพราะตอนนี้ยังไม่มีไมค์ครับ

Picture of SUWAT ANATAKUNUPAKORN
Re: ใช้ Firefox ก็ยังได้อยู่นะ ไม่จำเป็นต้องใช้ IE
by SUWAT ANATAKUNUPAKORN - Monday, 1 February 2016, 10:27 AM

สำหรับการเรียนบทเรียนจำเป็นต้องใช้ Internet Explorer เท่านั้นครับถึงจะใช้งานได้อย่างสมบูรณ์ ในกรณีที่ไม่ได้ใช้งาน Internet Explorer ส่วนมากแล้วเมื่อคลิกเข้าบทเรียนจะพบกับหน้าจอดังรูปครับ หรือถ้าเข้าได้ก็จะไม่สามารถใช้งานบทเรียน Speaking ได้ โดยบทเรียนจะขึ้นเป็นรูปกากบาท เพราะตัวสังเคราะห์เสียงที่ติดตั้งในเครื่องเป็น ActiveX ซึ่งใช้งานกับ browser อื่นไม่ได้นอกจาก Internet Explorer ครับ