สอบถามการใช้งาน แจ้งปัญหา

Picture of NATSUDA RATTANADAKUL
เข้าใช้งาน Tell me more ไม่ได้ เนื่องจากเป็น windows 10
by NATSUDA RATTANADAKUL - Tuesday, 20 September 2016, 5:30 PM

เข้าใช้ด้วย Internet explorer แล้วว และลองทำทุกวิธีที่บอกแล้ว แต่ก็ยังติดตั้ง flash player ไม่ได้เลยค่ะ ทำยังไงดีคะ ของหนูเป็น windows 10 ค่ะ

Picture of SUWAT ANATAKUNUPAKORN
Re: เข้าใช้งาน Tell me more ไม่ได้ เนื่องจากเป็น windows 10
by SUWAT ANATAKUNUPAKORN - Wednesday, 21 September 2016, 9:17 AM

ลองทำการ reset Internet Explorer ดูนะครับ

1) คลิกที่เมนูรูปเฟืองของ Internet Explorer
2) เลือก Internet options
3) เลือกแถบ Advanced
4) คลิกที่ปุ่ม Reset
5) เลือก Delete personal settings
6) คลิกที่ปุ่ม Reset
7) ปิด Internet Explorer แล้วเปิดใหม่
8) ทำการตรวจสอบเครื่องตามขั้นตอนในลิงก์ http://tmm.psu.ac.th/mod/page/view.php?id=14

Picture of NATSUDA RATTANADAKUL
Re: เข้าใช้งาน Tell me more ไม่ได้ เนื่องจากเป็น windows 10
by NATSUDA RATTANADAKUL - Wednesday, 21 September 2016, 11:55 PM

เข้าใช้งานได้เรียบร้อยแล้วค่ะ ไม่มีปัญหาแล้ว เพราะวันนี้ไปศูนย์คอมฯเลยค่ะ บริการดีมากค่ะ ขอบคุณนะคะ.