สอบถามการใช้งาน แจ้งปัญหา

Picture of WANIDA MAIAD
หลังจากคลิกเลือกเข้าสู่บทเรียนแล้วพบหน้าจอสีดำ ใช้windows10ค่ะ
by WANIDA MAIAD - Thursday, 22 September 2016, 10:25 AM

หลังจากที่เข้าสู้บทเรียนแล้ว หน้าจอจะเป็นสีดำ แก้ไขไม่ได้ ใช้windows10ด้วยค่ะ

Picture of SUWAT ANATAKUNUPAKORN
Re: หลังจากคลิกเลือกเข้าสู่บทเรียนแล้วพบหน้าจอสีดำ ใช้windows10ค่ะ
by SUWAT ANATAKUNUPAKORN - Thursday, 22 September 2016, 1:33 PM

น่าจะเป็นเพราะ Flash Player มีปัญหาครับ ให้ทำการ upgrade Flash Player ให้เป็น version ล่าสุดก่อนนะครับ

ในกรณีของ Windows 10 ให้ทำการ upgrade Flash Player ผ่านทาง Windows update