สอบถามการใช้งาน แจ้งปัญหา

Picture of HATHAICHANOK RATPAKSIN
windows 10 ขึ้นหน้าจอสีเทา แต่ทำตามคำแนะนะไม่ได้
by HATHAICHANOK RATPAKSIN - Thursday, 22 September 2016, 1:19 PM

จากคำแนะนำที่บอกว่าถ้าขึ้นหน้าจอสีเทาให้ Uninstall หัวข้อชื่อ Security Update for Microsoft Windows (KB3119147) ,Security Update for Microsoft Windows (KB3132372) และ Update for Microsoft Windows (KB3133431) แต่ในคอมไม่มีหัวข้อนี้ ควรทำยังไงคะ

Picture of SUWAT ANATAKUNUPAKORN
Re: windows 10 ขึ้นหน้าจอสีเทา แต่ทำตามคำแนะนะไม่ได้
by SUWAT ANATAKUNUPAKORN - Thursday, 22 September 2016, 1:30 PM

ปัญหานั้นเกิดในช่วงที่ Flash Player เป็น version 20 ครับ ณ ตอนนี้ถ้าทำการ upgrade Flash Player ให้เป็น version ล่าสุดก็จะไม่มีปัญหาครับ

ในกรณีของ Windows 10 ให้ทำการ upgrade Flash Player ผ่านทาง Windows update นะครับ

ตรวจสอบ version ของ Flash Player โดยใช้ Internet Explorer เข้าไปที่ http://www.adobe.com/software/flash/about/

Picture of HATHAICHANOK RATPAKSIN
Re: windows 10 ขึ้นหน้าจอสีเทา แต่ทำตามคำแนะนะไม่ได้
by HATHAICHANOK RATPAKSIN - Thursday, 22 September 2016, 10:35 PM

version 23,0,0,162 นี่คือ version ล่าสุดไหมคะ