สอบถามการใช้งาน แจ้งปัญหา

Picture of NUENGPLOY KANTANGKUL
upgrade Flash Player จาก ver.18 เป็น ver.19 ไม่ได้ (windows 10)
by NUENGPLOY KANTANGKUL - Monday, 26 September 2016, 2:02 PM

หนูลองทำทุกวิธีที่แนะนำไว้ในเว็บแล้ว แต่พอเปิดเข้าสู่บทเรียนมันโหลดถึง 4% แล้วก็ขึ้นจอดำเลยคะ แต่พอไปตรวจสอบคอมมันขึ้น optimal configuration หมดทั้งสี่ตัวเลยนะค่ะ 1) จากที่หนูอ่านใน blog ของหลายหลายคนที่มาถาม จาก ver.18 ต้อง upgrade Flash Player เป็น version ล่าสุดก่อน ซึ่งหนูลองแล้ว แต่พอถอนการติดตั้งแล้วมาติดตั้ง ver.19 มันขึ้น error อะคะ

2) ที่คุณบอกใน blog ว่า windows 10 ให้ upgrade Flash Player ผ่านทาง windows upgrade มันอยู่ตรงไหนอะคะหนูหาไม่เจอค่ะ 

3) ที่บอกว่าให้เข้าไปที่ http://tmm.psu.ac.th/download/KB/ ดาวน์โหลดไฟล์ติดตั้ง Flash Player version 19 (ไฟล์ที่มีคำว่า x86 เป็นของ Windows 10 32-bit ส่วน x64 เป็นของ Windows 10 64-bit) พอเข้าไปมันคืออะไรอะคะ มันขึ้นเป็นภาษาแบบในภาพะคะ รบกวนด้วยนะคะ

Picture of SUWAT ANATAKUNUPAKORN
Re: upgrade Flash Player จาก ver.18 เป็น ver.19 ไม่ได้ (windows 10)
by SUWAT ANATAKUNUPAKORN - Wednesday, 28 September 2016, 3:05 PM

ใน Windows 10 ไม่สามารถ update โดยใช้ไฟล์ exe ได้ครับ

การทำ Windows update ให้คลิกที่รูปแว่นขยายตรงล่างซ้ายของหน้าจอแล้วพิมพ์คำว่า update ก็จะพบกับ icon สำหรับ update windows ครับ หลังจากทำ windows update แล้วจะได้ flash player เป็น version 23 ซึ่งไม่น่าจะพบปัญหาจอดำแล้ว