สอบถามการใช้งาน แจ้งปัญหา

Picture of ORATHAI KHUMWOUN
ถามคะ เคยสอบแล้วแต่ไม่ได้รับอีเมลค่ะ เคยทำการสอบแล้วตอนปี1 แต่ไม่ได้รับอีเมลว่าผ่านซึ่งตอนนั้นจำได้ว่าคะแนนผ่าน เพื่อนคนอื่นๆได้รับเมลยืนยัน แต่หนูไม่มีเมลเข้าคะ
by ORATHAI KHUMWOUN - Thursday, 31 August 2017, 11:20 PM

ขอบคุณคะ

Picture of SUWAT ANATAKUNUPAKORN
Re: ถามคะ เคยสอบแล้วแต่ไม่ได้รับอีเมลค่ะ เคยทำการสอบแล้วตอนปี1 แต่ไม่ได้รับอีเมลว่าผ่านซึ่งตอนนั้นจำได้ว่าคะแนนผ่าน เพื่อนคนอื่นๆได้รับเมลยืนยัน แต่หนูไม่มีเมลเข้าคะ
by SUWAT ANATAKUNUPAKORN - Friday, 1 September 2017, 4:28 PM

ผมไม่แน่ใจนะครับว่าอีเมลที่แจ้งผ่านเป็นอีเมลแบบไหน ผู้ที่ตั้งเกณฑ์ว่าสอบได้กี่คะแนนแล้วผ่านคือทางกองบริการการศึกษาหรือทางคณะ ซึ่งตัวโปรแกรมที่ใช้ทำระบบก็ไม่ได้มีการตั้งเกณฑ์ว่าต้องสอบได้เท่าไรถึงจะผ่านเกณฑ์ ดังนั้นตัวระบบจึงไม่มีการแจ้งเมลไปยังผู้ใช้ว่าผ่านหรือไม่ผ่านนะครับ

ถ้ายังไงก็ขอดูเนื้อหาของเมลที่เพื่อนได้รับหน่อยครับว่าเป็นยังไง ขอชื่อผู้ส่งด้วยนะครับ