สอบถามการใช้งาน แจ้งปัญหา

Picture of JIRACHOT JANURAI
เข้าเรียนไมไ่ด้ครับ
by JIRACHOT JANURAI - Saturday, 14 October 2017, 9:09 PM

ค้างหน้านี้ตลอดเลยครับ ลองเข้าใหม่หลายรอบก็เหมือนเดิมครับ

Picture of SUWAT ANATAKUNUPAKORN
Re: เข้าเรียนไมไ่ด้ครับ
by SUWAT ANATAKUNUPAKORN - Monday, 16 October 2017, 3:25 PM

อาการนี้น่าจะเกิดจาก flash player ที่มีเป็น version ที่มีปัญหากับ Tell Me More นะครับ ให้ลองตรวจสอบ version ของ flash player โดยใช้ Internet Explorer เข้าไปที่ get.adobe.com/flashplayer/about

วิธีการแก้ไขปัญหาคือให้ update flash player สำหรับ Windows 10 ให้ทำผ่าน Windows update นะครับ ลองดูวิธี update จาก