สอบถามการใช้งาน แจ้งปัญหา

Picture of MAREEYAM MENGPAYEE
เข้าtmmไม่ได้ค่ะ
by MAREEYAM MENGPAYEE - Wednesday, 5 September 2018, 1:12 AM

นางสาวมารียัม เม็งปายี 5810210870 ลงเรียนวิชา 890-102 ไม่สามารถเข้าเรียนtmmได้ค่ะ

เนื่องจากระบบแจ้งมาหลังจากป้อน User name และ Password ว่า 

Your student account has been deactivated. For further information, contact your tutoring service or the person responsible for your training course.
อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

Picture of SUWAT ANATAKUNUPAKORN
Re: เข้าtmmไม่ได้ค่ะ
by SUWAT ANATAKUNUPAKORN - Wednesday, 5 September 2018, 9:42 AM

1) การที่เจอข้อความนี้แสดงว่าเข้าใช้งานในระบบที่ไม่ใช่ของปีการศึกษาปัจจุบัน ในการเข้าใช้งานระบบ TMM ต้องเข้าจากหน้าเว็บ tmm.psu.ac.th แล้วกดปุ่ม START สีแดงนะครับ

2) เมื่อเริ่มปีการศึกษาใหม่ถ้าต้องการใช้งาน TMM ต้องขอ account สำหรับใช้งานตัวใหม่จากคณะนะครับ หรือจะลองใช้ Forgot password เพื่อให้ระบบส่งรหัสผ่านมาให้ก็ได้ครับ